Chào mừng bạn đến với MU Thiên Vương.

Hãy than gia với chúng mình bằng cách đăng ký một nick diễn đàn.

Hãy sử dụng trình duyệt Firefox để có thể sử dụng hết các tính năng của Mu Thiên Vương.
Chào mừng bạn đến với MU Thiên Vương.

Hãy than gia với chúng mình bằng cách đăng ký một nick diễn đàn.

Hãy sử dụng trình duyệt Firefox để có thể sử dụng hết các tính năng của Mu Thiên Vương.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

trangchuTrang ChínheventingamefacebookLatest imagesdangkygameDownloadTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» Mu-SS8.Net W4, W2.5 NoWebShop Đang Alphatest 13h ngày 06/07. Sự Kiện Hàng Tuần
Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeby chungtay Sat Jul 06, 2013 12:28 pm

» Hệ thống điểm tích lũy khi kill Boss.
Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeby leevu Tue Mar 19, 2013 9:38 pm

» Vài Dòng Suy Nghĩ Của Mình !!!!
Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeby leevu Tue Mar 19, 2013 9:36 pm

» Lil mo sv moi di !!!!
Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeby leevu Tue Mar 19, 2013 9:35 pm

» Load xong màn hình webzen mà ko hiện ô đăng nhập là sao?
Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeby nga4mat Sat Feb 02, 2013 2:43 pm

» 1 lu ngu bo cong suc tien bac MU lau de roi no off khoc di cac e
Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeby 11121991 Fri Nov 09, 2012 6:08 pm

» Ai chơi mu-vn.vn cùng không ?
Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeby leevu Fri Oct 05, 2012 9:58 am

» Hệ thống thêm sức dành cho game thủ đã max level.
Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeby killerroms Thu Sep 20, 2012 5:34 pm

» Lỗi mất gold và mất zen shop
Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeby cnhai1988 Sun Sep 16, 2012 10:21 pm

» Sv bi sao the ???
Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeby ThanhMai Sun Sep 16, 2012 9:16 am

Ủng hộ MU Thiên Vương

Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.

Go down 
archiles
2dark2
seifer
OneThing
satthudaumungmu
bboyswat
qqqqwwww
mayden1790
hunter2508
tuanlan.ls01
LilYanKeen
15 posters
Chuyển đến trang : 1, 2, 3, 4, 5  Next

Bạn thích một MU non-reset như thế nào ?
1. Point 5/7, EXP thấp[10], Drop Thấp[5]
Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. I_vote_lcap23%Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. I_vote_rcap
 23% [ 13 ]
2. Point 5/7, Exp thấp[10], Drop Cao[50]
Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. I_vote_lcap4%Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. I_vote_rcap
 4% [ 2 ]
3. Point 10/14, EXP thấp[10], Drop Thấp[5]
Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. I_vote_lcap14%Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. I_vote_rcap
 14% [ 8 ]
4. Point 10/14, Exp thấp[10], Drop Cao[50]
Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. I_vote_lcap59%Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. I_vote_rcap
 59% [ 33 ]
Tổng số bầu chọn : 56

Poll closed

Tác giảThông điệp
LilYanKeen
Quản Lý Tối Cao
Quản Lý Tối Cao
LilYanKeen

Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Empty
Bài gửiTiêu đề: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeMon Mar 26, 2012 11:31 pm

Các bạn muốn Mu Thiên Vương đi theo con đường nào. Xin hãy cho mình biết qua bình chọn này nhé.

Mình xin phép phân tích qua các chỉ số về cái được và cái mất của bình chọn trên như sau :

Bình chọn thứ nhất và Bình chọn thứ 2 có lẽ 2 cái này nó cũng không anh hưởng nhiều tới cấu trúc server nên không có gì đáng quan tâm ngoài EXP và DROP.

Bình chọn thứ 3 và Bình chọn cuối cùng: hai bình chọn này nếu được lựa chọn sẽ làm thay đổi lớn về cấu trúc server.

• Cái được ở đây là các gamer sẽ có được sức mạnh nhiều hơn so với hai bình chọn đầu, có thể tự train, tự săn boss tiểu mà không quá cần sực giúp đỡ của elf buf khi lên các map cao.
  • Cái mất của nó là các bạn không thể sử dụng bình fruit point vì lượng point của các bạn đã vượt quá lượng point giới hạn tại lv 400 là 2195 ( DW,DK,ELF ) - 2793 ( MG,DL ).
Đó là những điều mình đang rất băn khoăn với 4 bình chọn này.

Cám ơn các bạn đã xem qua bài viết và bình chọn!
SuperBoyz a.k.a LilYankeen
Real Leg Band

Được sửa bởi LilYanKeen ngày Thu May 03, 2012 10:40 pm; sửa lần 3.
https://mutv.forumvi.com
tuanlan.ls01
Quản Lý Cấp Cao
Quản Lý Cấp Cao
tuanlan.ls01

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeSun Apr 01, 2012 8:53 pm

tôi chả thích cái nào poin thì 8.10 hoặc 6.8 ..... exp thì tùy chọn vừa vừa Wink drop vừa vừa =))
hunter2508
Thành Viên Mới.
Thành Viên Mới.

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeThu Apr 05, 2012 5:50 pm

Nói thật đã là non-rs thì phải mang đậm tính chất của non-rs. Vì thế theo mình thì point vẫn là 5/7. Rate exp và drop thì 10 là đẹp
LilYanKeen
Quản Lý Tối Cao
Quản Lý Tối Cao
LilYanKeen

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeThu Apr 05, 2012 8:00 pm

Cám ơn "hunter2508".

Mình sẽ tiếp nhận và tập trung các ý kiến của các bạn lại để rồi đưa ra các kết quả cuối cùng khi MU Thiên Vương open nhé...Wink.
LilYanKeen
Quản Lý Tối Cao
Quản Lý Tối Cao
LilYanKeen

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeFri Apr 06, 2012 1:42 pm

"Battousa" nói siêu chuẩn...chứ còn nếu giữ nguyên FPT thì mình không bao giờ phải suy nghĩ lại vì Sv nguồn từ.... Wink.

Các bạn hãy giúp mình xây dựng MU Thiên Vương một cách hoàn thiện nhất nhé :X
mayden1790
Thành Viên Tâm Huyết
Thành Viên Tâm Huyết
mayden1790

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeFri Apr 06, 2012 11:33 pm

thực ra lập game để chơi giải trí, không phải ham hố cày cấp quá đáng, vì thế thường một mùa giải kéo dài vài tháng là ok, đủ thời gian giải trí, mà cũng không tốn quá nhiều thời gian cày quốc. vì thế tính toán sao cho thật hợp lý, để đảm bảo khi kết thúc mùa giải thì phải phá đảo xong được game, các mem ít nhất cũng phải full +9 như thế thì khi kết thúc thì mọi người cũng đỡ nuối tiếc vì đã không phá đảo được game.
Điểm thì theo em khoảng 10/14 là hợp lý, đủ dame để săn bost. exp thì để nguyên hoặc x2 là hợp lý. rớt đồ thì 50 hoặc 60% là ok, kết hợp với nhiệm vụ gens hoặc nhiệm vụ chính tuyến có phần thưởng là s,b hoặc c. tỉ lệ zen rơi cũng nên cân bằng, đưa zen về đúng vị trí của nó một chút (thích nhất mu hồi đầu, chuyên đi xin zen, lon ton theo các đàn anh xin zen ^^ )
Về chi tiết thì khá khó, nhưng mong sao admin cân bằng để đến khi kết thúc mùa giải thì em lên đc master là đc rồi Smile)
http://google.com.vn
LilYanKeen
Quản Lý Tối Cao
Quản Lý Tối Cao
LilYanKeen

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeTue Apr 10, 2012 8:09 pm

Sr cac' Ban. nha....Minh vua phai ve que^ co chut viec nen ko onl dc...Moi ng tham gia dong gop xay dung dien dan nha :X...MU se open trong 1 ngay gan day nhat Very Happy
LilYanKeen
Quản Lý Tối Cao
Quản Lý Tối Cao
LilYanKeen

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeSun Apr 15, 2012 12:38 pm

Very Happy...cam on hunter va cac thanh vien khac da quan tam :X...co gang doi minh them 1 chut nha Very Happy
qqqqwwww
Thành Viên Mới.
Thành Viên Mới.
qqqqwwww

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeThu Apr 19, 2012 5:28 am

theo mình non rs mà điểm 5/7 thi khó mà chơi đc Evil or Very Mad , tốt nhất 10/15 exp vừa vừa Smile ..drop thấp Very Happy thôi thì mới có thú đi săn đồ .. drop cao wa thì đồ ko hiếm Rolling Eyes đánh mất hứng thú pale ...nhưng quan trọng nhất là game phải nhiều event hấp dẫn bounce ,ít bị các đại ca hack Twisted Evil ....chứ game mà ít event dẫn đến nhanh chán Suspect ... các bác hack speed với one hit die đầy đường thì 3 hôm là đóng cửa Sleep
mayden1790
Thành Viên Tâm Huyết
Thành Viên Tâm Huyết
mayden1790

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeThu Apr 19, 2012 7:19 am

bạn ơi, game này làm ra mục đích giải trí là chính. vì thế tính chất ăn thua ko đc coi trọng ở đây. mặt khác, game làm ra ko phải duy trì luôn cả năm, mà mở theo season, thường 1 season là vài tháng thì đẹp. vì thế chỉnh drop cao một chút cũng ko có gì là quá đáng lắm.
nói thật, dù để drop 60% đi chăng nữa, thì việc có đc 1 bộ +7 ko kể ring&pen sau 1 tháng đã là một chuyện khá khó khăn đối với đa số các gamer rồi.
tóm lại ủng hộ phong cách non rs: point 10-14/level. còn exp thì khó tính quá, vì cái này phụ thuộc nhiều vào admin, ví dụ như admin xác định 1season mở ra trong 3-4 tháng, thì nên chỉnh exp sao cho sau khoảng 2-3 tháng (ngày chơi tầm 8-10 tiếng chẳng hạn Very Happy ) thì sẽ lên được lv 400 chẳng hạn, và thời gian còn lại để train master. nhưng cũng có thể đặt khoảng thời gian sau 1 tháng sẽ max level và như thế nhiều người sẽ có thêm thời gian để chơi đc char khác nữa. vì là mu-non reset nên việc max level mà solo đc boss là không thể Very Happy
mayden1790
Thành Viên Tâm Huyết
Thành Viên Tâm Huyết
mayden1790

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeThu Apr 19, 2012 7:57 pm

cái này ko phải là dự định bạn ơi, thực sự là như thế. chắc bạn chưa tham gia season trước nên bạn ko biết thôi Very Happy
thực sự thì mình cũng ủng hộ 1 season nên kéo dài tầm vài tháng là đẹp nhất. nhất là kéo dài hết những tháng hè. vừa có tính giải trí cao, vừa không ảnh hưởng nhiều đến công việc riêng của mọi người.
LilYanKeen
Quản Lý Tối Cao
Quản Lý Tối Cao
LilYanKeen

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeThu Apr 19, 2012 9:51 pm

cám ơn các bạn.

Mình thì mình cũng có suy nghĩ cua riêng mình là theo mình thì mình vân thích một cái gì đó lâu dài.

Với mùa giải đầu tiên thì theo mình nó chỉ thành công 1 phần là đưa được một số mem tâm huyết về chơi lại MU nguyên thủy ( non-reset point 5/7, khá là khó Very Happy ), còn đâu thì theo mình tự nhận thức là vẫn chưa có tình giải trí nên hơi khó giữ member nên đã xảy ra việc nhiều bạn ra đi tìm 1 game dễ chơi và giải trí hơn...lúc đó số lượng người chơi thưa dần thưa dần.

Có thể tới đây bạn sẽ nghi ngờ là mình có tính mở tiếp hay đóng cửa nhưng mình không làm vậy...Nếu muốn có bằng chứng các bạn có thể hỏi Battoussai, mình vẫn online MU khi chỉ có số lượng online cực kỳ ít ( 1/10 khi mới open ) Smile.

Có lẽ vì 1 phần áp đặt vào người chơi, 1 phần hiếu thắng, 1 phần cũng là do ý thích chủ quan của mình nên MU Thiên Vương mới bị như vậy...Đúng là 1 game online lâu đời như MU mà mình lại để nó nguyên bản quá trong 1 server private thật sự là 1 điều không nên phải không các bạn.

Thêm 1 chút về vấn đề HACK...có thể nói HACK vẫn luôn là thứ nhức nhối với GAME ONLINE nói chung và MU nói riêng...Với các MU lớn hiện nay thì nói thật là vẫn có hack,..chỉ là ít hay nhiều thôi nên cũng không thể nói về vấn đề tuyệt đối với HACK...Xét tới MU Thiên Vương thì mình có lẽ chỉ dám dùng từ "Giảm thiểu Hack".

Với một MU non-reset thì theo mình các bạn có thể yên tâm tới 80% là Hack không bao giờ có thể sánh vai trên bảng vàng cùng các gamer chân chính được đâu...Vì một nhẽ, nếu hack được thì cũng bị ghi lại log...khi mình xem lại thì các nhân vật hack sẽ bị xóa cả account Wink ...vậy nên theo mình thì Hack cũng khó ngóc đầu lên được quá level 100 Smile...Nếu các bạn chơi chân chính các bạn có thể đạt những thứ cao hơn cái lv 100 kia ấy chứ...Very Happy Lúc các bạn ở kantu-remain săn Nightmare thì lũ hack chỉ đứng ở loren train nhện thôi Smile

Cám ơn các bạn luôn ủng hộ mình.Mình sẽ cố gắng đưa MU đến với các bạn sớm nhất có thể...Xin lỗi nha. Nhà mình đang sửa lớn quá, lại vướng kiện cáo với hàng xóm nên cũng bị đình trệ ít hôm ^^
tuanlan.ls01
Quản Lý Cấp Cao
Quản Lý Cấp Cao
tuanlan.ls01

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeThu Apr 19, 2012 11:52 pm

các mem thân mến

cám ơn các member Wink luôn ủng hộ...

nhưng mình thấy thế này, bạn 'mayden1790' không có gì là sai cả Wink) mong ước của bạn đấy là nhiều nhất thôi Wink chứ không mong là 2 3 tháng sẽ đóng cửa Wink, BQT luôn luôn muốn đồng hành và tồn tại lâu dài Wink vì thế ai ủng hộ thì phải ủng hộ hêt mình chứ nhuể ^^ để luôn đồng hành cùng gamer.... bật mí 1 chút nhé Wink ...

=> nhiều event mới lạ và hấp dẫn lắm đó, các bạn hãy từ từ và chờ mà thưởng thước, mình nghĩ trong đầu chắc sẽ vui lắm ^^.... và :-> admin2( tức là mình) sẽ tham gia mu cùng các bạn Smile) 1 người ẩn danh, luôn đồng hành cùng gamer Wink) tên là gì còn lâu mới nói =))
1 điều nữa nhé Wink
=> vì admin sẽ tham gia chơi mu nên, đừng bao giờ nghe ai nói mình là ADMIN và đọc nick pas cho người đó Wink nhớ nhé...

ADMIN2 luôn luôn lắng nghe lâu lâu mới hiểu ^^ nên mọi người cứ góp ý nhiệt tình sai sót chỗ nào thì các bạn cảm thấy không vừa lòng khiếu nại ngay lúc đó Wink mình sẽ sửa sai ngay, và nên nhớ đừng chửi nhé Wink vì 1 mu văn hóa lành mạnh Very Happy

1 lần nữa thúc dục ADMIN 1 nhanh nhanh 1 chút Sad chờ dài cả cổ Sad
LilYanKeen
Quản Lý Tối Cao
Quản Lý Tối Cao
LilYanKeen

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeFri Apr 20, 2012 8:05 pm

Ok men =))...nghĩ hộ tôi vài cái event diễn đàn đi nhé :X...kỳ này quyết tâm lắm rồi Smile... Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. 2293437933

Kỳ này Zen theo mình sẽ rất có giá nhé...các bạn nhớ kiếm zen nha Very Happy
tuanlan.ls01
Quản Lý Cấp Cao
Quản Lý Cấp Cao
tuanlan.ls01

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeFri Apr 20, 2012 10:36 pm

LilYanKeen đã viết:
Ok men =))...nghĩ hộ tôi vài cái event diễn đàn đi nhé :X...kỳ này quyết tâm lắm rồi Smile... Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. 2293437933

Wink) tôi đồng ý vs ADMIN1 :-bd tôi bh không onl được buổi tối nữa rồi Sad có gì pm buổi chiều ông ạ Wink) còn mấy điều tôi định trao đổi vs ông =))
LilYanKeen
Quản Lý Tối Cao
Quản Lý Tối Cao
LilYanKeen

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeFri Apr 20, 2012 10:41 pm

tuanlan.ls01 đã viết:
LilYanKeen đã viết:

Wink) tôi đồng ý vs ADMIN1 :-bd tôi bh không onl được buổi tối nữa rồi Sad có gì pm buổi chiều ông ạ Wink) còn mấy điều tôi định trao đổi vs ông =))

Có gì send-off vào yh tôi nhé. Ban ngày tôi làm rồi...tối tôi mới online được Very Happy
mayden1790
Thành Viên Tâm Huyết
Thành Viên Tâm Huyết
mayden1790

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeSat Apr 21, 2012 2:04 am

chợt nghĩ ra event này:
- truy tìm admin (vào cuối tuần) : đổi 1 item +9 lấy item+0 cùng loại, chỉ thêm dòng luck Very Happy
hoặc lấy phần thưởng khác Very Happy
- cá độ với admin (có vẻ ko khả thi lắm =.=`) phần thưởng là 1b s hay c gì đó Very Happy thể loại thì tùy, bóng đá chẳng hạn Very Happy
- làm nv gens nhận phần quà Very Happy (thực ra game gốc thì có cái này, nhưng lại không được kích hoạt ) ai xếp hạng gen cao nhất trong tuần hoặc tháng sẽ được phần quà Very Happy
- đổi đồng rena lấy quà Very Happy trong mu thì đồng rena chỉ có nv duy nhất là đi công thành. tại sao không nâng tầm của đồng rena lên nhỉ Very Happy
- event pk của từng char một, để tìm người mạnh nhất trong char nhân vật của mình Very Happy
- không biết bản mu này có NPC quay số không, nếu có thì cũng hay Very Happy
- giờ vàng Very Happy
- đố vui có thưởng. admin sẽ ra một câu hỏi, kiểu như ai là triệu phú ấy Very Happy chọn vài người trả lời nhanh nhất và đúng nhất, rồi loại dần. cho đến khi không còn ai, ah nhầm, còn 1 người cuối cùng Very Happy
tạm thời nghĩ được từng này thôi =.=` cái nào admin cảm thấy hợp thì quất thôi Very Happy
tuanlan.ls01
Quản Lý Cấp Cao
Quản Lý Cấp Cao
tuanlan.ls01

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeSat Apr 21, 2012 12:39 pm

mayden1790 đã viết:
chợt nghĩ ra event này:
- truy tìm admin (vào cuối tuần) : đổi 1 item +9 lấy item+0 cùng loại, chỉ thêm dòng luck Very Happy
hoặc lấy phần thưởng khác Very Happy
- cá độ với admin (có vẻ ko khả thi lắm =.=`) phần thưởng là 1b s hay c gì đó Very Happy thể loại thì tùy, bóng đá chẳng hạn Very Happy
- làm nv gens nhận phần quà Very Happy (thực ra game gốc thì có cái này, nhưng lại không được kích hoạt ) ai xếp hạng gen cao nhất trong tuần hoặc tháng sẽ được phần quà Very Happy
- đổi đồng rena lấy quà Very Happy trong mu thì đồng rena chỉ có nv duy nhất là đi công thành. tại sao không nâng tầm của đồng rena lên nhỉ Very Happy
- event pk của từng char một, để tìm người mạnh nhất trong char nhân vật của mình Very Happy
- không biết bản mu này có NPC quay số không, nếu có thì cũng hay Very Happy
- giờ vàng Very Happy
- đố vui có thưởng. admin sẽ ra một câu hỏi, kiểu như ai là triệu phú ấy Very Happy chọn vài người trả lời nhanh nhất và đúng nhất, rồi loại dần. cho đến khi không còn ai, ah nhầm, còn 1 người cuối cùng Very Happy
tạm thời nghĩ được từng này thôi =.=` cái nào admin cảm thấy hợp thì quất thôi Very Happy

"làm nv gens nhận phần quà Very Happy (thực ra game gốc thì có cái này, nhưng lại không được kích hoạt ) ai xếp hạng gen cao nhất trong tuần hoặc tháng sẽ được phần quà Very Happy" mình không hiểu cái này lắm Very Happy chưa nghe đến nv gens bh ^^

"đổi đồng rena lấy quà Very Happy trong mu thì đồng rena chỉ có nv duy nhất là đi công thành. tại sao không nâng tầm của đồng rena lên nhỉ Very Happy"
cái này mình nghĩ không khả thi Wink vì 1 vấn đề thế này đầu tiên khi vào mu đồng arena sẽ có giá, sau khi 1 thời gian thu thập đc. nhiều rồi thì sẽ mất dần giá trị, đồ đạc, đổi đồ đầy rẫy. nên mình sẽ suy sét lại ^^

"giờ vàng" tất nhiên là sẽ có ^^

"đố vui có thưởng. admin sẽ ra một câu hỏi, kiểu như ai là triệu phú ấy chọn vài người trả lời nhanh nhất và đúng nhất, rồi loại dần. cho đến khi không còn ai, ah nhầm, còn 1 người cuối cùng" cái này mình nghĩ sẽ rất hay :-bd

rất cám ơn bạn đã đóng góp Wink có mấy event mình không nhận xét vì mình đã biết rồi Wink còn những event mình nhận sét là mình nói về mặt hạn chế của nó.....

và mình cũng nói luôn ^^ ai có ý tưởng event muốn đóng góp cho mu ^^ thì pm nick chát mình nhé Wink tuanlan.ls01 rất mong sự ủng hộ của các bạn :-bd
bboyswat
Thành Viên Mới.
Thành Viên Mới.

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeSat Apr 21, 2012 9:16 pm

Câu hỏi ai là triệu phú đầu tiên.

Hãy sắp xếp các chữ cái sau thành 1 cậu châm ngôn hoàn chỉnh :X :

A> Vô
B> Admin
C> Đối
D> Luôn luôn

=)).

Ai trả lời sai Block =)). haha
LilYanKeen
Quản Lý Tối Cao
Quản Lý Tối Cao
LilYanKeen

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeSat Apr 21, 2012 9:50 pm

Giờ vàng : cái này mình tạm hinh dung là giảm gia vật phẩm bán trong shop :X...Gợi ý thêm MU sẽ có 1 shop riêng chuyên bán các vật phẩm quan trọng trong game = zen.

Đố vui : theo mình cái này nên là sự kiện diễn đàn là tiện lợi và rõ ràng nhất...Những câu hỏi có lẽ sẽ vô cùng liên quan tới Mu thiên vương ví dụ...MU Thiên Vương có tất cả bao nhiêu NPC Very Happy.

Nhiệm vụ gens : thực ra thì Season II chưa có nhiệm vụ gens này nên có lẽ mình sẽ tạm gác lại chờ đợi các bản update sau nhé Very Happy.

Event đổi đồ : theo mình có lẽ không nên thế mà sẽ chuyển qua event ép đồ. Nếu món ép được món đồ nào đó không có luck mà lên được +13 sẽ được chọn thêm 1 dòng "Option" nào đó để đưa món đồ đó lên Excellent. Very Happy

Truy tìm admin : Mình sẽ hóa thân thành 1 NPC bán hàng đứng tại 1 vị trí ngẫu nhiên nào đó trong game :X..các bạn chỉ việc tìm và lấy những món đồ khủng siêu rẻ đó bằng Zen.

Event ingame : Mình nghĩ có lẽ nên đưa ra các Event ví dụ : Huyết lâu đại chiến, Hoặc hỗn nguyên lâu đại chiến...người chiến thắng sẽ được ... =)) hehe.

Cá độ thì hơi khó. vì nhìu lúc không trực game để biết các bạn đánh gì...Nhưng mà nếu có thì có lễ mình sẽ cho dự đoán bóng đá =))...nói chung cái này mình chưa nghĩ tới Very Happy

Một số event như : pháo đài sói, công thành mình sẽ tận dụng triệt để Very Happy
hunter2508
Thành Viên Mới.
Thành Viên Mới.

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeSat Apr 21, 2012 10:50 pm

Nếu là event Pk thì chỉ được mặc đồ shop thôi để tránh trường hợp cấp cao mặc đồ xịn vào ăn hiếp con ních, ai PK pro thì win ak. Mình nghĩ nên thêm 2 event kinh điểm của FPT vào là Truy Sát GM và Bảo vệ công chúa
Ngoài ra có thể thêm event Cuộc đua maraton ( cách thức thì rất đơn giản , ai muốn tham gia thì phải đăng ký trước với BTC và chỉ việc chạy bộ từ điểm A đến điểm B. VD: từ Devias đến Noria và GM hoặc ADM cũng chỉ việc đứng ở các cửa dịch chuyển của mỗi map để xem ai đúng luật ai chơi bẩn)
Event Đấu Trường Sinh Tử
Cách thức thì tất cả ai tham gia sẽ được dịch chuyển vào 1 map mà do Admin để ra, chẵng cần biết bạn làm cách nào và ra sao miễn khi hết giờ bạn là người sống sốt cuối cùng thì bạn sẽ là người chiến thắng ( trường hợp có nhiều hơn 1 người còn sống khi hết giờ thì ai là người giết nhiều nhất thì người đó sẽ win, Phần thương mình khuyên chỉ là S. B.C hoặc item tùy vào ADM miễn đừng để ảnh hưởng quá nhiều vào game là ok)
Đó là những suy nghĩ của mình.
Riêng event công thành thì phải tùy vào số lượng gamer mà tính nhưng nếu có thể có công thành thì sẽ càng hấp dẫn hơn cũng như tính cộng động sẽ được đề cao hơn vì 1 người không thể nào công cũng như thủ thành
LilYanKeen
Quản Lý Tối Cao
Quản Lý Tối Cao
LilYanKeen

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeSat Apr 21, 2012 11:00 pm

hunter2508 đã viết:
Nếu là event Pk thì chỉ được mặc đồ shop thôi để tránh trường hợp cấp cao mặc đồ xịn vào ăn hiếp con ních, ai PK pro thì win ak. Mình nghĩ nên thêm 2 event kinh điểm của FPT vào là Truy Sát GM và Bảo vệ công chúa
Ngoài ra có thể thêm event Cuộc đua maraton ( cách thức thì rất đơn giản , ai muốn tham gia thì phải đăng ký trước với BTC và chỉ việc chạy bộ từ điểm A đến điểm B. VD: từ Devias đến Noria và GM hoặc ADM cũng chỉ việc đứng ở các cửa dịch chuyển của mỗi map để xem ai đúng luật ai chơi bẩn)
Event Đấu Trường Sinh Tử
Cách thức thì tất cả ai tham gia sẽ được dịch chuyển vào 1 map mà do Admin để ra, chẵng cần biết bạn làm cách nào và ra sao miễn khi hết giờ bạn là người sống sốt cuối cùng thì bạn sẽ là người chiến thắng ( trường hợp có nhiều hơn 1 người còn sống khi hết giờ thì ai là người giết nhiều nhất thì người đó sẽ win, Phần thương mình khuyên chỉ là S. B.C hoặc item tùy vào ADM miễn đừng để ảnh hưởng quá nhiều vào game là ok)
Đó là những suy nghĩ của mình.
Riêng event công thành thì phải tùy vào số lượng gamer mà tính nhưng nếu có thể có công thành thì sẽ càng hấp dẫn hơn cũng như tính cộng động sẽ được đề cao hơn vì 1 người không thể nào công cũng như thủ thành

Cám ơn Hunter...thực ra thì MU nó vân luôn hướng tới công thành và Pháo đài sói mà,Ví dụ điễn hình là những cái có được sau event đó là rất lớn ( Land Of Trial, Máy xoay chaos vua, Những món đồ excellent cấp cao của Erohim và Balgass) . Nếu lượng member cho phép thì chắc chắn công thành và pháo đài sói sẽ diễn ra Very Happy.

Event truy sát,bảo vệ công chúa và Chạy thi thì mình cũng đã nghĩ tới có lẽ sẽ cố gắng thực hiện dần dần nhé...^^! cái này cần phải có thời gian để trả lời bạn nhé Very Happy
tuanlan.ls01
Quản Lý Cấp Cao
Quản Lý Cấp Cao
tuanlan.ls01

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeSun Apr 22, 2012 1:53 am

bboyswat đã viết:
Câu hỏi ai là triệu phú đầu tiên.

Hãy sắp xếp các chữ cái sau thành 1 cậu châm ngôn hoàn chỉnh :X :

A> Vô
B> Admin
C> Đối
D> Luôn luôn

=)).

Ai trả lời sai Block =)). haha

_ _! ADMIN luôn luôn vô đối =)) tự sướng quá ADMIN1 ạ Smile)
LilYanKeen
Quản Lý Tối Cao
Quản Lý Tối Cao
LilYanKeen

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeSun Apr 22, 2012 10:07 pm

=))...haha thi thoang phai lam ty cho no' xung Smile
mayden1790
Thành Viên Tâm Huyết
Thành Viên Tâm Huyết
mayden1790

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitimeTue Apr 24, 2012 11:50 am

tình hình là căng lắm rồi, admin cho một câu công bằng cái >.< chứ ngày nào cũng vào đây hóng cũng nản, member thì đang tăng từng ngày =.=`
không nhất thiết phải đưa ra ngày open cụ thể, nhưng cũng nên ra khung ngày, ví dụ như khoảng sau tháng này sẽ mở, hay gi gì đó, để mọi người còn biết lối chuẩn bị chứ >.<
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.   Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích. Icon_minitime

Thể loại MU non-reset các bạn yêu thích.
Trang 1 trong tổng số 5 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3, 4, 5  Next
 Similar topics
-
» [ADM2] - Entry cuối cho MU mà tôi thích ^^!